NAUYI DAGA HDFASHION / Fabrairu 27, 2024

Prada FW24: tsara zamani

Abu mafi ban mamaki game da Prada shine yadda kowane lokaci guda Miuccia Prada da Raf Simons ke sarrafa ƙirƙirar wani abu wanda kowa ya fara sha'awar nan take, ya fara sawa, kuma, mafi mahimmanci, ya fara kwaikwaya, saboda sun ga cewa wannan shine yadda ake zama na zamani. yau. Wannan ikon da za a iya shigar da shi a cikin mafi girman nau'i na "fashion zamani" ba ya daina ba mu mamaki tare da gaskiyar cewa suna yin shi citius, altius, fortius, yanayi bayan yanayi. Sakamakon haka, tun ma kafin fara nunin yanayi na yanayi, zaku iya faɗi da tabbacin 99% wanne tarin zai zama tabbataccen lokacin.

A wannan karon, duo ɗin suna da alama sun fi kansu, suna ƙirƙirar ba kawai tarin mafi kyawun lokacin ba, amma ɗayan mafi kyawun tarin kayan kwalliya na shekaru 10 da suka gabata, aƙalla, wanda ke daure ya faɗi a cikin tarihin fashion. Ya ƙunshi duk abin da muke ƙauna game da Prada da duka daraktocin fasaha na fasaha, waɗanda, dole ne a ce, yanzu kusan sun haɗa kai cikin tsarin haɗin gwiwar su.

Idan kayi ƙoƙarin rarraba wannan tarin don nassoshi, zai ƙunshi kayan ado na tarihi daga kwata na ƙarshe na karni na 19 - Prada ya kira shi "Victorian" - tare da yawon shakatawa, culottes, ƙwanƙwasa masu tsayi, manyan huluna, da layuka marasa iyaka. na kananan maɓalli. Amma akwai kuma shekarun 1960 tare da riguna masu kyau, ƙananan cardigans, da huluna na flowerbed - kuma duk wannan tare da takamaiman Milanese, wanda babu wanda ya fi dacewa da signora Prada. Kuma, ba shakka, tufafin maza - kwat da wando, shirts, kololuwar iyakoki. Kamar ko da yaushe, akwai wasu kayan masarufi da ake samarwa, waɗanda Prada koyaushe yana son haɗawa cikin tarin. Tabbas, duk wannan yana kasancewa tare kuma a lokaci ɗaya a kowane kallo. Amma waɗannan nassoshi da kansu ba su bayyana komai ba - gaba ɗaya batu shine yadda ake bi da su da abin da ake amfani da su.

A cikin duniyar Prada, babu wani abu da ya taɓa kasancewa a wurin da ya saba ko amfani da shi don manufarsa ta gama gari, kuma wannan tarin shine apotheosis na wannan hanyar ƙirƙira. Wani abu kamar kwat da wando na gaba ya bayyana an yanke shi da almakashi a baya sai muka ga lifi da rigar siliki, abin da ke gaba ya zama ba siket ba, sai rigar da aka yi da wando. . Wani dogayen siket na ecru kuma an yi shi da wani nau'in lilin, wanda aka yi masa ado da baqaqen wani, sai rigar lilin mai bakuna tare da wata kololuwar hula da aka gyara da gashin fuka-fukai. Kuma a ƙarƙashin tsattsauran rigar baƙar fata, kusan ba za a iya bambanta da na 1950s ba, an yi musu kwalliya da siliki mai laushi na lilin, an murɗe kamar an cire su daga ƙirji.

Amma wannan ba kawai haɗaɗɗen abubuwa ba ne daga duniyar salo daban-daban, dabara ce da kowa ya koya daga Prada tuntuni. Ga Miuccia Prada da Raf Simons, komai yana ƙarƙashin hangen nesa kuma komai yana bin ka'idodin tunanin su. Kuma wannan hangen nesa da waɗannan tunanin suna da ƙarfi sosai wanda nan take aka shigar da su a cikin zukatanmu, kuma nan da nan mun fahimci cewa wannan abin da zai kasance a cikin salon, kuma kowa zai fita a cikin waɗannan iyakoki na flowerbed, kowa da kowa zai sa kullun siliki, kuma wando / riguna / rigar za su kasance a cikin kowane salon Instagram. Irin wannan shine ikon fashion na Pada, kuma irin wannan shine ikon juxtaposition, wanda ya sa komai yayi aiki kamar yadda aka yi niyya, kuma yana ba mu mafi gamsarwa, mafi zamani, mafi girman tunanin kanmu.

An dade ana kiran kayan ado na Prada da “mummunan chic,” amma Misis Prada da kanta ta yi magana game da shi sosai a cikin hirar da ta yi da Vogue US. Ina ƙoƙarin girmama mata - Ba na son yin riguna masu ban sha'awa, masu girman kai. Ina ƙoƙarin yin ƙirƙira ta hanyar da za a iya sawa, wanda zai iya zama mai amfani. " To, Prada ya yi nasara sosai a hakan.

Rubutun Elena Stafyeva